สยาม ทาคาชิมายะ ห้างสรรพสินค้าญี่ปุ่นขนานแท้แห่งเดียวในประเทศไทย ณ ไอคอนสยาม จัดงานฉลองครบรอบ 4 ปีสุดยิ่งใหญ่ SIAM Takashimaya 4th Anniversary ภายใต้คอนเซ็ปต์ สุโก้ยกับขนมอร่อย! และโปรเด็ดทั่วห้าง! ชวนเพลิดเพลินกับบรรยากาศและกลิ่นอายวัฒนธรรมญี่ปุ่น ตอกย้ำความฟินสุโก้ยด้วยเทศกาลขนมหวานสไตล์ดั้งเดิมในงาน “The WAGASHI Japanese Sweets & Food Festival” พบเมนูสุดพิเศษครีเอทโดย 5 เชฟดังที่บินตรงจากญี่ปุ่น ช้อปสนุกกับโซนใหม่ J - Style : Japanese Lifestyle Shop ไลฟ์สไตล์ช็อปอัดแน่นแบรนด์นำเข้าจากญี่ปุ่นจากทั่วทุกภูมิภาค พร้อมจัดหนักโปรโมชั่นเด็ดฉลองครบรอบ 4 ปี ลดปังทั่วห้าง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEitdPWuItvdHtQu0U8USUAZ6Gp-pvkKBm97CDBUDbdc2f7YXvuRhhQ_6wz96v6Sxn6GNzX81pMzZSYTo39L8dZlsa1bxPdNn-K0P2Lb5tIwy0CaiODvM1g73JcLoyXKHTqo3taBExE7xf5jqw3OSr_sOxm5yK_igUrpO9t9xTHtVf3O9dq52schv3DzyA/s16000/998555.jpg)
อีกหนึ่งเซอร์ไพร์สไฮไลต์เด็ด!!! คือการร่วมฟังประสบการณ์ของวัฒนธรรมการกินขนมวากาชิกับ ฮิโระ ซาโนะ กูรูญี่ปุ่นพิธีกรรายการ SUGOI JAPAN พร้อมแขกรับเชิญสุดพิเศษนักแสดงหนุ่มชื่อดัง หน่อง - ธนา ฉัตรบริรักษ์ ผู้ชื่นชอบและหลงใหลในเสน่ห์ของประเทศญี่ปุ่น มาร่วมแชร์ความประทับใจทั้งด้านวัฒนธรรมอาหาร และการท่องเที่ยว งานนี้ ฮิโระ ซาโนะ ในฐานะเจ้าถิ่นจากดินแดนอาทิตย์อุทัย ร่วมแบ่งปันถึงวัฒนธรรมการกินขนมสไตล์ญี่ปุ่นดั้งเดิมวากาชิในเทศกาลต่างๆ พร้อมเล่าถึงความพิเศษของขนมวากาชิแต่ละชนิด ได้ทั้งเกร็ดความรู้และความสนุกสนานครบอรรถรส ถึงแม้มาลงหลักปักฐานสร้างครอบครัวอยู่ประเทศไทยแล้ว เจ้าตัวก็ยืนยันว่ายังคงหลงใหลในรสชาติของขนมวากาชิไม่ลืมเลือน ทางด้านนักแสดงหนุ่มสุดฮอต “หน่อง-ธนา” เล่าว่า “หลงรัก” ในเสน่ห์ของประเทศญี่ปุ่นอย่างถอนตัวไม่ขึ้น โดยเฉพาะด้านอาหาร “หน่อง” สารภาพว่า “หลงใหล” ในหลายเมนู พร้อมเล่าถึงเมนูโปรดทั้งของหวานและจานคาวได้อย่างออกรส ถึงขั้นผู้ร่วมฟังแอบฟินตามกันเลยทีเดียว
นอกจากนี้ภายในงานยังพบกับหลากหลายร้านดังและคาเฟ่สุดฮอตของสยาม ทาคาชิมายะ ที่นำสินค้าสุดพิเศษมาร่วมออกบูทภายในงาน อาทิ Hokkaido Dosanko Plaza จากฮอกไกโด ที่นำขนมชื่อดังอย่าง Shiroi Black Thunder, Shiroi Koibito, Sanporoku , ร้านชาเขียวญี่ปุ่นแท้ CHAYA และ Ksana, CAFÉ Kaldi, UCC COFFEE, MOCHIKICHI, Minamoto Kitchoan, DONQ, Kyo Roll En, gram และ PABLO
พร้อมกันนี้ทางห้างสยาม ทาคาชิมายะ ได้เปิดประสบการณ์ช้อปกับโซนใหม่ J-Style : Japanese Lifestyle Shop ณ ชั้น UG เพลิดเพลินกับสินค้าคุณภาพ Made in Japan ส่งตรงจากทั่วทุกภูมิภาคของประเทศญี่ปุ่น คัดสรรมารวมไว้มากกว่า 40 แบรนด์ ครบครันความโดดเด่นทั้งดีไซน์และนวัตกรรมภายใต้มาตรฐานญี่ปุ่น (Japan Quality) ตอบโจทย์การใช้ชีวิตของทุกวัยและทุกไลฟ์สไตล์แบบเอ็กซ์คลูซีฟ อาทิ ผ้าฟุโรชิกิของแบรนด์ Musubi Furoshiki จากเมือง เกียวโต, แมวกวัก ตุ๊กตานำโชคญี่ปุ่นของแบรนด์ Musubi Kiln จากเมือง โตเกียว, ชุดเครื่องครัวเซรามิกญี่ปุ่นในสไตล์โมเดิร์นและดีไซน์น่ารักของแบรนด์ East Table จากเมืองกิฟุ, ตะเกียบคุณภาพสูงอันดับหนึ่งของญี่ปุ่นแบรนด์ Ishida Hashi จากเมืองฟุกุอิ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0qNV1pGW33Xnn8VsnYQg_4Dk1qfK5J4Fp8cyE3maX_7LJLu_mojQb1crTR1-mnf4alDB1e7b0y2j1ilL7tsmMelXteaFLlwoYiChHXXGA9TFC6yUI7rv3dtK5GVj0YjpoAsKEG-ZVoiIDkgpMIRbivu58de925BYYsedICZGvRI8ey71a7-LDfXc1rQ/s16000/998553.jpg)
#SIAMTakashimaya #ICONSIAM #ห้างญี่ปุ่น #JStyle #lifestyle #japanquality
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น