ลาดกระบังชวนเที่ยวงานถนนคนเดินสำนักงานเขตลาดกระบัง ร่วมกับวิสาหกิจชุมชนคนรักหัวตะเข้ และชุมชนหลวงพรต - ท่านเลี่ยม จัดงานเที่ยวงานถนนคนเดิน “หัวตะเข้ คนเท่เที่ยวกัน” ในระหว่าง วันที่ 6 – 7 สิงหาคม 2565
โดยงานเริ่มตั้งแต่เวลา 09.00 – 17.00 น. ณ. ตลาดเก่าหัวตะเข้ ซอยลาดกระบัง 17 ด้านหลังสดอุดมผล หรือซอยวิทยาลัยช่างศิลป์ ![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhxdcbvysm8u5RPCBIIUqJzzRFfITe6VxsmUSMfA1RJTQeePSR1os9crA2it-nbsimThoFInkkYOYpETrdZXctKmVPRGWxOZCtwYX3jHaBVoLX0Y23eZuGLCSbhjXdnUTmnFSqAtyO-tEKpF7uwq8VLrKhRu3uOPGhSOPXgfUambQFjYpW_A9RNj8Kwfw/w640-h536/%E0%B8%95%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%20(1)-3.jpg)
![🙆♂️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1.5/16/1f646_200d_2642.png)
ในพบกับกิจกรรม WORKSHOP สุดพิเศษมากมาย และร่วมประกวดภาพถ่าย “หัวตะเข้ เท่ทุกมุม”
![📸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t37/1.5/16/1f4f8.png)
เพื่อชิงรางวัลแก๊งเข้เขียว
![🐊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t56/1.5/16/1f40a.png)
พร้อมเดินช้อป นั่งชิลกับร้านค้าในตำนาน
กิจกรรม Workshop ในงานสนุกๆ ประกอบด้วย
- การทำว่าวจุฬามือถือ การทำพวงมโหตร
- การทำขนมไทยโบราณ
- การทำพวงกุญแจเข้เขียว
- เพนท์หัวโขน 99.- บาท
- ร้านโอทอป ,ร้อยลูกปัด
- เพนท์สีอคิลิคบนเฟรมผ้าใบ เริ่มต้น 99.- บาท ฯลฯ
#พิเศษสุด! เดือนวันแม่ ![🙋♀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc3/1.5/16/1f64b_200d_2640.png)
ชวนคุณแม่มาลงทะเบียนหน้างาน รับคูปองเวิร์กชอปฟรี จำนวนจำกัด
![‼️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1.5/16/203c.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f449.png)
- กิจกรรมประกวดภาพถ่าย“หัวตะเข้ เท่ทุกมุม”
![🐊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t56/1.5/16/1f40a.png)
ชิงรางวัลแก๊งเข้เขียว พิเศษสำหรับผู้เข้าร่วมกิจกรรม...รับฟรี
ของที่ระลึกทุกท่าน กับพวงกุญเจ แก๊งเข้เขียว แค่ส่งภาพถ่ายร่วมสนุก และลุ้นรับรางวัลชนะเลิศอีกมากมายสำหรับ WorkShop สุดพิเศษนี้ จะจัดเดือนละครั้ง 2 วัน เสาร์-อาทิตย์ โดยเริ่มเดือนสิงหานี้ เป็นเดือนแรก โปรดติดตามรายละเอียดหน้าเพจได้ค่ะ
#หัวตะเข้คนเท่เที่ยวกัน #ลาดกระบัง #ตลาดน้ำหัวตะเข้ #สำนักงานเขตลาดกระบัง #วิสาหกิจชุมชนคนรักหัวตะเข้ #ชุมชนหลวงพรต
ขอบคุณทุกท่านที่มาเยือนหัวตะเข้ครับผม..กลุ่มอาสาชุมชนคนรักหัวตะเข้ยินดีต้อนรับครับ
ตอบลบ